மின்னஞ்சல் – வரலாறு

39

மின்னஞ்சல் என்று அழைக்கப்படும் மின்னணு அஞ்சல் 1960 களின் பிற்பகுதியில் அமெரிக்காவின் ஆயுதப் படைகளால் தொடங்கப்பட்டது. இராணுவம் அல்லது இராணுவ அதிகாரிகள் ஒரு பெரிய அளவிலான அணுசக்தி யுத்தம் ஏற்பட்டால் தகவல்தொடர்புகளை மேற்கொள்ளக்கூடிய வழியைத் தேடிக்கொண்டிருந்தனர். மத்திய நிறுவனங்கள் அழிக்கப்பட்டால் மிகவும் பரவலாக்கப்பட்ட, நம்பகமான மற்றும் வேகமான ஒரு அமைப்பு அவர்களுக்கு தேவைப்பட்டது. அவர்கள் மின்னஞ்சல் கொண்டு வந்தார்கள்.

1970 களின் முற்பகுதியில், மின்னஞ்சல் அமெரிக்க இராணுவம், பாதுகாப்பு ஒப்பந்தக்காரர்கள் மற்றும் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி செய்யும் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு மட்டுமே. 1970 களில் இது பல்கலைக்கழக சமூகங்களுக்குள் இன்னும் பரவலாக பரவத் தொடங்கியது. 1980 களில், பல பல்கலைக்கழக துறைகளில் கல்வியாளர்கள் தொழில்முறை ஒத்துழைப்புக்காக மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்தினர். 1990 களின் முற்பகுதியில் பல்வேறு வகையான தொழில்முறை, கல்வி மற்றும் தனிப்பட்ட நோக்கங்களுக்காக மின்னஞ்சல் மற்றும் பிற கணினி வலையமைப்பு கருவிகளைப் பயன்படுத்துவதில் வெடிப்பு ஏற்பட்டது. 1980 ல் சில ஆயிரம் பேர் மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்துகையில், 2000 ஆம் ஆண்டில், உலகம் முழுவதும் 25 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் இதைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்று மதிப்பிடப்பட்டது.

மின்னஞ்சல் என்பது ஒரு கணினியிலிருந்து உலகம் முழுவதும் ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கணினிகளுக்கு ஒரு செய்தியை அனுப்பும் ஒரு வழியாகும். முதலில், நீங்கள் செய்தியை அனுப்பும் நபரின் மின்னஞ்சல் முகவரியை எழுதுங்கள். ஒரு சிறப்பு மின்னஞ்சல் மென்பொருள் நிரலில் நேரடியாக எழுதுவதன் மூலமாகவோ அல்லது முதலில் ஒரு சொல் செயலாக்க நிரலில் எழுதுவதன் மூலமாகவோ, பின்னர் அதை மின்னஞ்சல் மென்பொருளாக மாற்றுவதன் மூலமாகவோ நீங்கள் செய்தியை எழுதுகிறீர்கள். செய்தியை அனுப்ப எளிய கட்டளையை வழங்க நீங்கள் ஒரு பொத்தானை அழுத்தவும். நீங்கள் இணைக்கப்பட்டுள்ள கணினி அமைப்பு செய்தியை சிறிய துண்டுகளாக உடைத்து மின்னணு முறையில் இலக்குக்கு அனுப்பும், பொதுவாக பொதுவான தொலைபேசி இணைப்புகளில். துண்டுகள் வெவ்வேறு வழிகளில் பல்வேறு கணினிகளுக்கு செல்லும் வழியில் பயணிக்கக்கூடும். பின்னர் வழக்கமாக இரண்டு முதல் மூன்று நிமிடங்களுக்குள், துண்டுகள் அனைத்தும் அவற்றின் இலக்கை அடையும், அங்கு பெறுதல் அவற்றை மீண்டும் படிக்கக்கூடிய செய்தியாக இணைக்கும். செய்தியைப் பெறும் நபர் அஞ்சலைப் படிக்க ஒரு வசதியான நேரத்தில் தனது கணினி கணக்கில் உள்நுழைய முடியும்.

இன்று, ஸ்ரீலங்காவில், பல தொழில் வல்லுநர்கள், குறிப்பாக நகர்ப்புறங்களில் உள்ளவர்கள், மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்துகின்றனர். தொலைபேசி அழைப்புகளை விட இது மிகவும் பயனுள்ளதாகவும் மலிவானதாகவும் இருக்கிறது. வெளிநாட்டு தொலைபேசி அழைப்புகள் மிகவும் விலை உயர்ந்தவை என்றாலும், அதே நபர்களுக்கு மின்னஞ்சல் செய்திகளை செலவில் ஒரு பகுதியிலேயே அனுப்ப முடியும். நிச்சயமாக, இரு தரப்பினருக்கும் கணினிகள் மற்றும் தொலைபேசிகளை அணுக வேண்டும். மின்னஞ்சலின் முக்கிய சிக்கல் என்னவென்றால், அது தொலைபேசி மற்றும் மின்சாரத்தை சார்ந்தது, எங்களைப் போன்ற வளரும் நாடுகளில், இது முற்றிலும் நம்பகமானதல்ல, ஏனென்றால் தொலைபேசிகள் எப்போது ஒழுங்கற்றதாக இருக்கும், அல்லது மின்வெட்டு எப்போது இருக்கும் என்று உங்களுக்குத் தெரியாது. . ஆனால் தனிப்பட்ட செய்திகளைப் பொருத்தவரை, தொலைபேசி அல்லது ‘நத்தை அஞ்சல்’ போன்ற பிற முறைகளை விட மின்னஞ்சல் விரைவாகவும் மலிவாகவும் இருக்கிறது.
MKM.ASRID (A/L Batch)
Fathih institute for higher education